
TAARIFA YA MANUNUZI ROBO YA PILI (OKTOBA – DISEMBA) 2016/2017 

Mkuu wa Kitengo cha Manunuzi  kwa niaba ya Mkurugenzi Mtendaji (W) aliwasilisha 

taarifa ya Manunuzi  robo ya pili (Oktoba – Disemba).Taarifa iliainisha Manunuzi 

mbalimbali yaliyofanyika katika kipindi husika ikiwa ni pamoja na kuonyesha 

utekelezaji wa maamuzi yaliyotolewa kupitia vikao mbalimbali vya Bodi ya Zabuni ya 

Halmashauri.  
 

A: TAARIFA ZA MANUNUZI YALIYOFANYIKA KUPITIA VIKAO VYA 

BODI YA ZABUNI YA HALMASHAURI: 

Taarifa ilieleza kuwa katika kipindi cha robo ya pili  Bodi ya Zabuni ya Halmashauri 

imeutana mara tatu na kufanya/kupitisha kazi zifuatazo; 
 

 

 

KIKAO CHA BODI YA ZABUNI CHA TAREHE 15.10.2016  

(i) KUPITIA NA KUIDHINISHA NYARAKA ZA KUTANGAZA KAZI ZA 

BARABARA KWA MWAKA WA FEDHA 2016/2017 PAMOJA NA 

KUIDHINISHA NJIA YA MANUNUZI ITAKAYOTUMIKA 
 

Taarifa ilieleza kuwa Bodi ya Zabuni ilipokea nyaraka za kutangaza kazi za barabara 

kwa mwaka wa fedha 2016/2017 na kuzipitia kwa umakini. Wajumbe wa bodi 

walitaka kujua bajeti ya kila barabara kama ilivyo kwenye mpango wa manunuzi 

hivyo na hivyo katibu aliwasilisha bajeti hiyo. 

Baada  ya  maajadiliano ya kina pamoja na marekebisho madogo yaliyofanyika  

wajumbe wa Bodi waliidhinisha nyaraka hizo kwa ajili ya kutangaza kazi tajwa hapo 

juu kwa kutumia njia ya Zabuni Kitaifa. 
 

Pia wajumbe wa bodi walitoa maoni ya jumla kwa ajili ya kuboresha taarifa kwa kazi 

za matengenezo ya barabara kwa kipindi hiki na kwa kipindi kijacho kama ifuatavyo;- 

 Kuwe na taarifa inayoonyesha maeneo yatakayofanyiwa kazi za matengenezo 

ya barabara sababu jina la mradi huwa linataja barabara nzima bila kuonyesha 

eneo litakalotengenezwa ili wajumbe wapate kujua pia kuepuka kurudiwa 

kutengenezwa sehemu moja. 

 Wajumbe  walishauri kuwa mhandisi aweke muda wa kazi zinazotangazwa ili 

utumike kuwapima wazabuni watakaomba kazi. 

 Pia wajumbe walisema kama kunauwezekano wakuiombea barabara ya 

Kiangara/Kitogoro/Mtawatawa ibadilishwe jina ibakie Kiangara/Kitogoro 

sababu mtawatawa inaanzia kwenye daraja katika barabara ya Tanroad. 
 

Utekelezaji: 

Zabuni za barabara 2016/2017 zilikwisha tangazwa katika gazeti la habari leo la tarehe 

27.10.2016 

 

(ii) KUPOKEA TAARIFA YA UCHAMBUZI NA KUPITISHA 

MKANDARASI WA KAZI YA KUENDELEZA MRADI WA 

UMWAGILIAJI KATIKA KIJIJI CHA MTAWANGO, KATA YA 

MBAYA 



Taarifa ilieleza kuwa Wajumbe wa bodi walipokea taarifa ya uchambuzi na kuipitia. 

Baada ya majadiliano ya wajumbe walimpitisha mkandarasi Almas General Supplies, 

S.L.P 131, SONGEA kwa gharama ya Tshs 326,213,921.94 kwa muda wa miezi sita. 

Pia wajumbe waliagiza wakati wa utekelezaji wa mradi huo mkandarasi alete taarifa za 

mtaalamu atakayekuwa anasimamia Mradi huo kwa jina. 
 

Utekelezaji: 

Halmashauri inasubiri maamuzi kutoka Mamlaka ya Usimamizi wa Manunuzi ya 

Umma (PPRA) ili kuendelea na hatua zinazofuata. 
 

(iii)  MAOMBI YA KUTENGENEZA BARABARA YA LIPALA - 

NYERA KATIKA KATA YA KICHONDA 

Afisa mipango aliwasilisha maombi ya matengenezo ya barabara ya Lipala - Nyera 

katika kata ya Kichonda baada ya kuwasilisha wajumbe wa bodi walishauri kuwa 

Mhandisi wa ujenzi aandae makisio ya barabara hiyo ili yaweze kuwasilishwa katika 

kikao kijacho cha menejimenti kwa ajili ya majadiliano. 
 

Utekelezaji: Makisio yalikwisha andaliwa na kuwasilishwa kwenye kikao cha 

Menejimenti. 
 

KIKAO CHA BODI YA ZABUNI CHA TAREHE 21.10.2016 

(i) KUPITIA NA KUJADILI USHAURI WA AFISA MASUULI 

KUHUSIANA NA MAAMUZI YA KIKAO CHA BODI CHA 

TAREHE 15.10.2016 
 

Taarifa ilieleza kuwa Bodi ya Zabuni ya Halmashauri ilikutana katika kikao maalumu 

ili kuanzisha majadiliano ya upunguzaji gharama za mradi kwa mkandarasi 

aliyepitishwa na Bodi ya Zabuni ya Halmashauri kwa kuzingatia taarifa ya uchambuzi 

wa kazi husika kufuatia maagizo ya Afisa Masuuli aliyoyatoa kwa mujibu wa Kanuni 

ya 51(a) ya sheria za Manunuzi ya Umma za mwaka 2013.   

Baada ya wajumbe kupitia hoja zilizowasilishwa na Katibu wa Bodi, Bodi ilimshauri 

Afisa Masuuli kutumia Kanuni ya 51(b) ya sheria za Manunuzi ya Umma za mwaka 

2013 inayosema “ iwapo Afisa Masuuli ana mashaka juu mapitio ya Bodi ya Zabuni 

anaweza kuomba mapitio huru kutoka Mamlaka ya udhibiti wa Manunuzi ya Umma 

(PPRA). 

Utekelezaji: 

Barua ya kuwasiliana na PPRA ilikwisha andikwa tarehe 27.10.2016 na nyaraka 

husika zilipelekwa tarehe 28.11.2016. 

 

KIKAO CHA BODI YA ZABUNI CHA TAREHE 14.12.2016 
 

(i)Bodi ya Zabuni ilipokea taarifa ya uchambuzi wa kazi za matengenezo ya barabara 

2016/2017 na kufanya maamuzi yafuatayo; 
 

a) MATENGENEZO YA MUDA MAALUM,SEHEMU KOROFI NA 

MATENGENEZO YA KAWAIDA BARABARA YA 

LIWALE/KIKULYUNGU, NA MATENGENEZO YA 

KAWAIDABARABARA 

YAMBAYA/KICHONDAMBAYA/NAMIHU/MAKATA 



YAMBAYA/KICHONDAMBAYA/NAMIHU/MAKATA.ZABUNI 

NA:LGA/054/2016/2017/W/65 
 

Bodi ya Zabuni ilipokea taarifa ya uchambuzi na kuipitia. Baada ya majadiliano ya 

muda wajumbe walimpitisha mkandarasi Mahabu Company Ltd, S.L.P 7777,Mwanza 

kwa gharama ya Tshs 81,449,500/= pamoja na VAT kazi hii itafanyika kwa muda wa 

siku 90.  
 

b) MATENGENEZO YA MUDA MAALUM,SEHEMU KOROFI NA 

MATENGENEZO YA KAWAIDA BARABARA YA 

LIWALE/LILOMBE/MBWEMKURU NA MATENGENEZO YA 

KAWAIDA BARABARA YA NGUNJA/NAHORO NA 

KIPULE/MANGIRIKITI ZABUNI NA: LGA/054/2016/2017/W/66 

Wajumbe wa bodi walipokea taarifa ya uchambuzi na kuipitia. Baada ya majadiliano  

wajumbe walimpitisha mkandarasi Norcom (T) Ltd, S.L.P 621, Lindi kwa gharama ya 

Tshs 123,158,960/= pamoja na VAT kazi hii itafanyika kwa muda wa siku 90. 
 
 

 

 

c) MATENGENEZO YA MUDA MAALUM,SEHEMU KOROFI NA 

MATENGENEZO YA KAWAIDA BARABARA YA KIANGARA/MIRUI 

NA MATENGENEZO YA KAWAIDA BARABARA YA 

MIRUI/MBWEMKURU NA KIANGARA/KITOGORO/MTAWATAWA 

ZABUNI NA: LGA/054/2016/2017/W/67 

Wajumbe wa bodi walipokea taarifa ya uchambuzi na kuipitia . Baada ya majadiliano 

ya muda wajumbe walimpitisha mkandarasi Litopite Construction Company, S.L.P 92, 

Liwale kwa gharama ya Tshs 77,533,080/= pamoja na VAT kazi hii itafanyika kwa 

muda wa siku 90. 
 

d) UKARABATI WA DARAJA LA NAMBINDA KATIKA BARABARA YA 

MAKATA/NDAPATA ZABUNI NA: LGA/054/2016/2017/W/68 

Wajumbe wa bodi walipokea taarifa ya uchambuzi na kuipitia . Baada ya majadiliano 

ya muda wajumbe walimpitisha mkandarasi Likecha Construction Company Ltd, 

S.L.P 29, Liwale kwa gharama ya Tshs 131,337,256.80/= pamoja na VAT kazi hii 

itafanyika kwa muda wa siku 135.  
 

e) MATENGENEZO YA MUDA MAALUM NA MATENGENEZO YA 

KAWAIDA BARABARA YA LIWALE MJINI NA MATENGENEZO YA 

MUDA MAALUM BARABARA YA UKANDA WA UWANJA WA 

NDEGE ZABUNI NA: LGA/054/2016/2017/W/69 

Wajumbe wa bodi walipokea taarifa ya uchambuzi na kuipitia. Baada ya majadiliano 

ya muda wajumbe walimpitisha mkandarasi Samoma Investment Co.Ltd, S.L.P 144, 

Liwale kwa gharama ya Tshs 90,195,660/= pamoja na VAT kazi hii itafanyika kwa 

muda wa siku 90. 
  

f) MATENGENEZO YA MUDA MAALUM, SEHEMU KOROFI NA 

MATENGENEZO YA KAWAIDA BARABARA YA 

NANGANO/NAHORO, MATENGENEZO YA MUDA MAALUM NA 



MATENGENEZO YA KAWAIDA BARABARA YA 

KIBUTUKA/NGUMBA ZABUNI NA: LGA/054/2016/2017/W/70 

Wajumbe wa bodi walipokea taarifa ya uchambuzi na kuipitia. Baada ya majadiliano 

ya muda wajumbe walimpitisha mkandarasi Saljos Contractors Ltd, S.L.P 71921, Dar 

es salaam kwa gharama ya Tshs 78,570,890/= pamoja na VAT kazi hii itafanyika kwa 

muda wa siku 90. 
 

g) MATENGENEZO YA MUDA MAALUM, SEHEMU KOROFI NA 

MATENGENEZO YA KAWAIDA      BARABARA YA 

LIWALE/MPIGAMITI ZABUNI NA: LGA/054/2016/2017/W/71 

Wajumbe wa bodi walipokea taarifa ya uchambuzi na kuipitia. Baada ya majadiliano 

ya muda wajumbe walimpitisha mkandarasi Namacoy Construction Co. Ltd, S.L.P 50, 

Newala kwa gharama ya Tshs 64,050,000/= pamoja na VAT kazi hii itafanyika kwa 

muda wa siku 90. 
 

h) MATENGENEZO YA MUDA MAALUM, SEHEMU KOROFI NA 

MATENGENEZO YA KAWAIDA BARABARA YA 

MAKATA/NDAPATA ZABUNI NA: LGA/054/2016/2017/W/72 

Wajumbe wa bodi walipokea taarifa ya uchambuzi na kuipitia. Baada ya majadiliano 

ya muda wajumbe walimpitisha mkandarasi Liwale Investment Co. Ltd, S.L.P 46, 

Liwale kwa gharama ya Tshs 77,671,140/= pamoja na VAT kazi hii itafanyika kwa 

muda wa siku 90. 
 

 

 

 

 
 

 

i) MATENGENEZO YA MUDA MAALUM,  NA MATENGENEZO YA 

KAWAIDA BARABARA YA LIWALE/BARIKIWA, MATENGENEZO 

YA MUDA MAALUM NA MATENGENEZO YA KAWAIDA 

BARABARA YA MAKATA/MKUNDI/KIGWEMA ZABUNI NA: 

LGA/054/2016/2017/W/73 

 Wajumbe wa bodi walipokea taarifa ya uchambuzi na kuipitia kwa umakini na baada 

ya majadiliano ya muda wajumbe walimpitisha mkandarasi Africa Oner Co. Ltd, S.L.P 

35591,Dar es salaam kwa gharama ya Tshs 67,727,275/= pamoja na VAT kazi hii 

itafanyika kwa muda wa siku 90. 

j) MATENGENEZO YA MUDA MAALUM BARABARA ZA LIWALE 

MJINI (KATA YA NANGANDO 4KM, KATA YA LIKONGOWELE 

4KM NA LIWALE MJINI 2KM) ZABUNI NA: LGA/054/2016/2017/W/74 

Wajumbe wa bodi walipokea taarifa ya uchambuzi na kuipitia. Baada ya majadiliano 

ya muda wajumbe walimpitisha mkandarasi J.P Traders Ltd S.L.P 76007,Dar es 

salaam kwa gharama ya Tshs 286,774,928/= pamoja na VAT kazi hii itafanyika kwa 

muda wa siku 120. 
 

Utekelezaji: 

Barua za kuwataarifu waliokosa kazi na sababu zilizopelekea zilikwisha andikwa 

tarehe 19/12/2016. Aidha barua za kuwataarifu wale wote  waliopata kazi zilitolewa 



tarehe 30.12.2016 na kwa sasa wanashughulikia suala la bima ndipo mikataba 

isainiwe. 
 


