

**JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA**

**OFISI YA RAISI**

**TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA**

**WIZARA YA ELIMU NA SERIKALI ZA MITAA**

**MILINA SEKONDARI**

S. L. P 18

LIWALE

SIMU: 0715080167

DISEMBA 2020

KUMB.NA.MLN/SS/J/12/2020/01

KWA MZAZI WA.....

**YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA KIDATO CHA KWANZA SHULE YA SEKONDARI  
MILINA MWAKA 2020 (JOINING INSTRUCTIONS).**

**UTANGULIZI.**

Shule inaamini kuwa elimu ndio msingi wa mafanikio ya mwanadamu yanayomwezesha kuishi maisha bora katika ulimwengu huu wa sayansi na teknolojia, na kuweza kupambana na **maadui, ujinga, umasikini na maradhi.**

Ndugu mwanafunzi, ninayo furaha kubwa ya kukutaarifu kuwa **umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika shule ya sekondari Milina**, shule ipo wilayani Liwale kata ya Liwale B kijiji cha Mikunya.

Wewe ni miongoni mwa walyopata bahati ya pekee ya kuendelea na masomo ya sekondari, ujue kuwa kuna wengine wamekosa fursa hii. Hivyo basi, itumie vyema nafasi yako hii kwa kufika shuleni na kujisomea kwa **bidi, juhudi, nguvu, maarifa na kwa akili zako zote** ili uweze **kufanikiwa**, na kuweka malengo yanayofaa kwako na kwa Taifa kwa ujumla na akili yako ielekeze katika masomo kuanzia sasa.

Milina sekondari ipo mashariki mwa makao makuu ya Wilaya ya Liwale kijiji cha Mikunya. Umbali wa kilomita 16 kutoka makao makuu ya Wilaya. Unatakiwa kuanza kidato cha kwanza mwaka 2020 na kuhitimu kidato cha nne mwaka 2023, na **unatakiwa kuripoti shuleni siku ya jumatatu ya 11/01/2020.**

.....

OTHMAN A. KHAMIS

0715080167.

## **SHERIA ZA SHULE**

Ili kufikia malengo tuliyokusudia, mwanafunzi anatakiwa afuate sharia za shule, kwenda kinyume na sheria hizi kutampelekea mwanafunzi kuadhibiwa na hatimae kufukuzwa shule.

### **A. MAKOSA YA KUFUKUZWA SHULE.**

1. Wizi.
2. uasharati, ubakaji na ushoga.
3. Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya
4. uvutaji wa bangi
5. Makosa ya jinai, mfano kuua n.k
6. Kupigana au kupiga.
7. Kuharibu kwa makusudi mali ya umma.
8. Kudharau Bendera ya Taifa.
9. Kuoja au kuolewa.
10. Kupata mimba au kusababisha mimba ndani au nje ya shule.
11. Kutoa mimba.
12. Kugoma, kuchochea au kuongoza vurugu au kuvuruga amani na usalama wa watu.
13. kukataa adhabu kwa makusudi.

### **B. MAKOSA YA KUADHIBIWA.**

1. Kutokuwaheshimu walimu na wanafunzi wenzake.
2. Kutokuvaa sare za shule muda wa masomo darasani.
3. Kutokuwa msafi, pia hairuhusiwi kufuga kuchsh,ndevu, nywele na usafi wa mwili kwa ujumla.
4. kunyoa kiduku.
5. Kuondoka shuleni bila ya ruhusa.
6. Kutokutii kengele na kufuata ratiba vizuri.
7. Kutokuwahi shuleni kwa tarehe zilizopangwa.
8. Kutokuwepo darasani muda wa vipindi na kutokushiriki kazi za shule.

## **MAHITAJI YA SHULE.**

### **A. WAVULANA**

- Suruali mbili ndefu za kushona rangi ya choroko, zisizobana zenye upana wa inch 15 kwa chini. Mzazi hakikisha mtoto wako anafuata maelezo, kinyume chake akishona yakubana suruali itachanwa.
- Tai ndefu rangi ya suruali.
- Mashati meupe mawili ya mikono mifupi.
- Viatu vyeusi vya ngozi vyenye kisigino vifupi.
- Soksi nyeupe
- Mkanda mweusi.
- Sweta rangi ya suruali.
- Jezi ya michezo buluu ikiwa ni bukta na shati lake.

## **B. WASICHANA.**

- ❖ Sketi mbili rangi ya choroko ndefu za heshima zisizobana (mshono wa rinda boksi).
- ❖ Mashati mawili nyeupe ya mikono mifupi (inaruhusiwa kuvaa hijabu nyeupe).
- ❖ Soksi nyeupe.
- ❖ Viatu vyeusi vya ngozi vyenye kisiginovifupi.
- ❖ Sweta rangi ya sketi.
- ❖ Traki suti nyeusi isiyobana yenye heshima kwa ajili ya michezo.

## **C. VIFAA VYA SHULE.**

- Madaftari makubwa kaunta book kumi (10).
- Kalamu nyeusi au buluu, rula, mkebe na kamusi ya kiingereza Kiswahili.

**N.B Mwanafunzi yoyote atakae haribu miundo mbinu ya shule, samani za shule au mali yoyote ya shule mzazi wake atawajibika kulipa au kujenga kitu hicho.**

**A: TAMKO LA MWANAFUNZI KUKUBALI NAFASI NA MKATABA.**

Mimi.....(jina kamili), wa .....  
(mahali unapoishi), nakubali kujiunga na kidato cha ..... mwaka .....  
katika shule ya Milina sekondari. Na naahidi nitafuata sharia zote na kanuni za shule  
na sitashiriki katika migomo, fujo, utoro na kuepuka makossa ya jinai. Na pia nakubali  
kuadhibiwa pale itakastahiki kuadhibiwa.

**SAINI YA MWANAFUNZI.....**

**TAREHE.....**

**B: TAMKO LA MZAZI/ MLEZI KUKUBALI WAJIBU WA KUSOMESHA.**

Mimi.....(jina la mzazi), wa .....  
(mahali unapoishi), ambaye ni mzazi au mlezi wa .....  
(jina la mwanafunzi). Nakubali wajibu wa kutekeleza majukumu yanayonihusu mimi  
mzazi au mlezi kwa kumgaramia mwanafunzi tajwa hapo juu katika masomo yake.  
Ninakubaliana na sharia, kanuni na maelezo mengine yaliyotolewa na shule.  
Pia naahidi kushirikiana na walimu katika kufanikisha maendeleo ya mtoto wangu,  
kwa kuhakikisha nampatia mahitaji yake yote ya shule, kuhakikisha anafika shuleni,  
kujua maendeleo yake shuleni na kuripoti au kutoa taarifa kwa walimu pale  
asipohudhuria shuleni.

**SAINI YA MZAZI/MLEZI.....**

**TAREHE.....**

**MILINA SOCONDARY SCHOOL**

S. L. P 18

LIWALE.

DECEMBER.

TO THE MEDICAL OFFICER  
ANY GOVERNMENT HOSPITAL.

Ref..... (full name).

Please may you examine the above named as to his/her physical and mental fitness or unfitness to undertake secondary school studies and other school activities in general.

- i. Eyesight
- ii. Hearing
- iii. T. B Test
- iv. Pregnancy
- v. Any other serious cases

MEDICAL CERTIFICATION.(to be completed by a government medical officer)

I have examined the above named and consider that his/ her physical and mental fit/unfit for full time student.

- i. Eyesight.....
- ii. Hearing.....
- iii. T. B Test .....
- iv. Pregnancy.....
- v. Other.....

Name of medical officer ..... signature.....

Date.....

Official stamp.....