
 

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

OFISI YA RAIS 

TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA 

HALMASHAURI YA WILAYA YA LIWALE 

TANGAZO KWA UMMA KUHUSU MIKOPO INAYOTOLEWA KWA VIKUNDI VYA 

WANAWAKE, VIJANA NA WATU WENYE ULEMAVU 

  (Limetolewa kwa kuzingatia Kanuni ya 7 (1) 

Mkurugenzi wa Halmashauri ya Wilaya ya LIWALE anatangaza uwepo wa fedha kwa ajili ya 

kuvikopesha vikundi vya wanawake, vijana na watu wenye ulemavu, ambapo jumla ya Shilingi 

730,306,132.00/= zimetengwa katika robo ya Tatu (Januari-Machi 2025) ya mwaka wa fedha 

2025 kwa Mchanganuo Ufuatao:- 

i. Wanawake Shilingi 292,122,452.8 

ii. Vijana shilingi 292,122,452.8 na  

iii. Watu Wenye Ulemavu shilingi 146,061,226.4 

Hivyo, Vikundi vyenye sifa vinakaribishwa kuleta maombi katika Ofisi za serikali za mitaa 

zilizopo katika maeneo yenu. 

Vikundi vinavyotakiwa kuomba mikopo vinapaswa kuwa na sifa zifuatazo: - 

i. Kikundi cha wanawake, vijana na watu wenye ulemavu kilichotambuliwa na kupewa 

cheti cha utambuzi na halmashauri, 

 

ii. Kikundi kiwe kinachojishughulisha na shughuli za ujasiriamali mdogo au wa kati au 

kikundi kinachotarajia kuanzisha shughuli za ujasiriamali, 

 

iii. Kikundi cha wanawake na vijana kiwe na idadi ya wanakikundi kuanzia watano (5) na 

kuendelea na kikundi cha watu wenye ulemavu kiwe na wanakikundi wasiopungua 

wawili (2). Pia kwa kuzingatia kanuni ya 6a (1) mtu mwenye ulemavu anaweza kuwa 

na sifa ya kupata mkopo kama kikundi cha watu wenye ulemavu endapo timu ya 

menejimenti ya halmashauri itajiridhisha kuwa amekosa mtu mwingine mwenye 

ulemavu wa kuungana naye katika eneo lake. Aidha sifa zingine zitafanana na sifa za 

vikundi vingine, 

 

iv. Kikundi kiwe na akaunti ya benki iliyofunguliwa kwa jina la kikundi kwa ajili ya matumizi 

ya shughuli za kiujasiriamali; na 

(v) Wanakikundi lazima wawe ni raia wa Tanzania wasio na ajira rasmi, wenye akili 

timamu na wenye umri wa kuanzia miaka 18 na kuendelea. Aidha, kikundi cha vijana 

kitapaswa na wanakikundi wenye umri kuanzia miaka 18 hadi 45. 

Maombi yote yatumwe kupitia mfumo wa kielekroniki (tembelea tovuti: 

mikopohalmashauri.tamisemi.go.tz) ili kutambuliwa na kuomba mkopo au wasiliana na 

afisa maendeleo ya jamii wa kata husika au mtendaji wa kata husika. 

Kikundi kinachoomba mkopo kinapaswa kuwa na viambatisho vifuatavyo; barua ya kikundi ya 

kuomba mkopo iliyopitishwa na afisa mtendaji wa kijiji/mtaa, muhtasari wa kikundi wa kuomba 

mkopo, andiko rahisi la mradi unaoombewa mkopo kwa kuzingatia fomu iliyo ndani ya mfumo 

 



na taarifa ya akaunti ya benki, leseni ya biashara kwa vikundi vinavyofanya biashara leseni 

ya udereva na usafirishaji kwa vikundi vinavyoomba vyombo vya Usafiri na usafirishaji 

Mwisho wa kuwasilisha maombi ni tarehe 31 mwezi 03 mwaka 2025 

Tangazo hili limetolewa leo tarehe 26.02.2025 na: - 
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