
 

  

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

OFISI YA RAIS 

TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA 

HALMASHAURI YA WILAYA YA LIWALE 
 

 

 

TAARIFA KWA UMMA 

Liwale – Lindi  

October 5, 2023  

 
HALMASHAURI YA WILAYA YA LIWALE IMEPOKEA FEDHA KIASI CHA 

SHILINGI BILIONI 2,596,000,000 FEDHA ZA RUZUKU KUTOKA SERIKALI KUU 

KWAJILI YA UTEKELEZAJI WA MIRADI YA MAENDELEO. 

 

Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Wilaya ya Liwale anapenda kuutaarifu umma wote 

kuwa Halmashauri ya Wilaya ya Liwale imepokea kiasi cha Shilingi Bilioni 2,596,000,000.00 

fedha za ruzuku kutoka Serikali Kuu kwajili ya utekelezaji wa miradi ya maendeleo 

 

Fedha hizo zimegawanywa kama ifutavyo. 

i. Ununuzi wa vifaa tiba kwa ajili ya Hospitali ya Wilaya, Zahanati za Likombora na Liwale B 

pamoja na Vituo vya Afya vya Barikiwa, Ngongowele, na Mirui Shilingi bilioni 

1,200,000,000.00 

ii.  Umaliziaji wa Zahanati za Vijiji vya Mbuli na Nambinda Shilingi milioni 100,000,000.00 

iii. Ujenzi na ukarabati wa madarasa katika shule za msingi Shilingi milioni 168,000,000.00 

iv. Ujenzi wa Bweni kwa ajili ya watoto wenye mahitaji maalumu Shule ya msingi Kambarage 

Shilingi milioni 128,000,000.00 

v. Umaliziaji wa jengo la Utawala Shilingi bilioni 1,000,000,000.00  

 

 

  Michael Barnabas Ngowi 

  Kitengo cha Mawasiliano Serikalini  

  Halmashauri ya Wilaya ya Liwale  
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