HALMASHAURI YA WILAYA LIWALE

MIAKA 61 YA UHURU

HALMASHAURIYA LIWALE

Wilaya ya Liwale ilitawaliwa na wajerumani
walijenga boma lao mnamo mwaka 1905
baada ya kupata uhuru 1961 , wilaya ya
Liwale ilikua tarafa ya wilaya ya
Nachingwea. Julai 7, 1975 wilaya ya Liwale
lhanznshwa baada ya kumegwa kutoka
wilaya ya Nachingwea na

wa wilaya.

Wilaya ya Liwale ilikua halmashauri rasmi
mwaka 1984 hapo ilikua na madaraka
kamili kama yahvyoalmshwa katika sheria
ya iwa hiyo ya

1982.

AFYA

Miundombinu
Wilaya ya Liwale ina barabara
za kiwango cha changarawe
ambazo zinaunganisha kati ya
Kata moja hadi nyingine.
Barabara ya kilwa
inayounganisha  nangurukuru
mpaka Liwale kiwango cha
changarawe, barabara hii ipo
kwenye hatua ya upembuzi
yakinifa ili kujenga kiwango
cha lami. Barabara ya M-sm
Liwale kiwango
changarawe. kuna Inrnhnn
kiwango cha lami amb
zinazunguka mjini

Madaraja ambayo
yanaunganisha  wilaya  na
Miundombinu  ya
imesaidia kua na ukuaji

biashara na mwingiliano wa |
watu kutoka sehemu |
mbalimbali  hii  kupelekea

ukuaji  wa takwimu za
uzalishaji wa mazao na
kuongezeka idadi ya watu.
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pia kwa mwaka 20
750,000,000 za ujenzi wa wodi 4. Umalma]l wa
zahanati ya Ngorongopa na Nanjegeja 100,000,000.
Serikali imesaidia sana kuwezesha vituo vya afya na
zahati katika utoaji huduma bora kwa wagonjwa na
kupunguza idadi ya vifo vinavyotokana na uzazi.

KAZI IENDELEE

Halmashauri ya wilaya ya Liwale imefanikiwa
kujenga hospitali ya wilaya 1 vituo vya afya 2
zahanati 34, kwa mwaka 2021/2022 hadi 2022/2023
wilaya ya liwale ina miradi mitatu ya vituo vya afya
Barikiwa, Mu'm na Ngongowele

023 hal

Ndani ya miaka 61 ya uhuru Serikali ya jamuhuri wa Muungano wa
Tanzania imefanya mabadiliko mbalimbali katika maeneo tofauti kama
afya, elimu,miundombinu, huduma za jamii, na nishati.

Wilaya ya Liwale imefikiwa kwenye maeneo yote.

ELIMU

Wilaya ya Liwale ina jumla ya shule za msingi 72

Na mpaka mwaka 2022 kuna miradi mbalimbali ya ujenzi wa matundu
ya vyoo katika shule za msingi, ujenzi wa nyumba za walimu. Kwa
mwaka 2022 katika matokeo ya darasa la saba imeshika nafasi ya 3
kimkoa na Mkoa wa Limdi kushika nafasi ya 8 Kitaifa.

Shule za sekondari zipo 17. kwa mwaka 2022/2023 180,000,000
zimepokelewa kwaajili ya ujenzi wa madarasa 9 ya kidato cha kwanza.
Ujenzi wa maabara 30,000,000. Ujenzi wa bweni 50,000,000. Ujenzi wa
bwalo la chakula. Hivyo kupitia miradi hii, elimu inakua kwa kasi na
wananchi wanahamasika kupeleka watoto wao mashuleni. Hii
kupelekea kukuza kizazi chenye elimu katika wilaya ya Liwale.
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UFUGAJI

Ndani ya miaka 61 ya uhuru serikali imejenga rambo yeny
gharama ya 426,000,000. kwa ajili ya kuvuna na kutunza

maji ya mvua kwaajili ya mifugo.
Wilaya ya liwale i 8 rasmiya

SENSA

Idadi ya watu kwa sensa iliofanyika mwaka 2012
Jumla ya watu 91380

Idadi ya watu sensa ya mwaka 2022,
Jumla ya watu 136,505
Wanawake 67526
Wanaume 68979

UMEME

Moja ya mafanikio kutoka kutumia umeme wa jenereta
mpaka kutumia umeme wa gas, umeme wa gas ulianza
kutumika rasmi kuanzia tarehe 18.03.2019 Vijiji vyenye
umeme ni 39, 37 vimeingizwa kwenye mradi wa rea awamu ya
3 mzunguko wa pili.




